Amurka ta janye harajin kayan laturoni da ake shiga da su ƙasar
Published: 13th, April 2025 GMT
Gwamnatin Amurka ta sanar da janye sabon harajin da ta ƙaƙaba wa kayayyakin laturoni irin su wayoyin salula, kwamfutoci da sauran na’urorin da ake shigo mata daga ƙetare.
Ana sa ran matakin ya rage raɗaɗin tashin farashin kayayyakin da zai faru a Amurka bayan da a kwanaki Shugaba Donald Trump ya lafta wa ƙasashe ciki har da China haraji kan kayayyakin da ake shigowa da su ƙasar.
Sai dai gwamnatin ta Amurka wacce ta sanar da sassaucin ta hannun hukumar kwastam ba ta bayyana dalilin cire harajin ba.
Amma dai ana sa ran kamfanonin fasaha na Amurka kamar Apple da Dell za su ci gajiyar hakan matuƙa, ganin yawancin kayayyakinsu ana haɗa su ne a China.
Trump ya janye harajin wayoyi da kwamfutoci.
Bayanai sun ce sassaucin na zuwa ne bayan kamfanonin fasahar zamani na Amurkan sun koka kan yadda na’urori za su yi tashin gwauron zabi, saboda yawancinsu daga China suke sayensu, musamman ma iPhone da kusan kashi 80 na wayoyin Amurkawa ke amfani da su.
Masana sun ce wannan sauƙin zai rage hauhawar farashi da kuma matsin da masana’antar harkokin fasahar zamani ke fuskanta.
Tuni China ta mayar da martani da ƙarin haraji har kashi 125% kan kayayyakin Amurka da ke shiga ƙasar.
উৎস: Aminiya
কীওয়ার্ড: Haraji kwamfutoci
এছাড়াও পড়ুন:
Sojoji sun kama ’yan bindiga 12 a Nijar
Rahotanni daga Nijar na cewa dakarun tsaron ƙasar sun yi nasarar kashe ‘yan ta’adda biyu tare da kama ‘yan bindiga 12 a yankunan Dosso da Diffa na ƙasar.
Kafar watsa labarai ta ActuNiger ta ruwaito cewa a Boumba da ke yankin Dosso ne dakarun tsaron ƙasar suka yi nasarar kashe ‘yan ta’adda biyu bayan dakarun da ke sintiri sun yi arangama da ‘yan ta’addan da suka je daga yankin Falmey.
Kotu ta tsare ’yan TikTok 2 a Kano An rantsar da shugabannin ƙananan hukumomi 34 na KatsinaKazalika ranar Alhamis ne dakarun tsaron ƙasar suka yi nasarar kama ‘yan bindiga 12 a ƙauyen Jagada da ke yankin Diffa.
TRT ta ruwaito cewa lamarin ya faru ne a lokacin da ‘yan bindiga suka kai farmaki a ƙauyen kuma suka fara yi wa mutane ƙwace.
Ana cikin haka ne mutane suka kira dakarun tsaron da ke ƙauyen Kablewa mai maƙwabtaka kuma dakarun suka kai wa mutanen ƙauyen Jagada ɗauki, inda suka yi nasarar kama 12 daga cikin maharan tare da ƙwace bindigogi biyu ƙirar AK47.
Domin ƙarfafa tsaro a ƙauyen da kuma hana ramuwar gayya daga ‘yan bindigar, an samar da ‘yan sintiri na dindindin da suke sun yawo a cikin ƙauyen.
An garzaya da mutane biyun da suka ji rauni a harin asibitin Kablewa inda a yanzu suke samun kulawa.
Har wa yau, dakarun Nijar sun yi nasarar kama mutum biyu masu yi wa ISWAP safarar kayayyaki a yankin Diffa.
Waɗannan nasarorin na zuwa a lokacin da sojin ƙasar ke ƙoƙarin katse hare-haren ‘yan ta’adda da ƙasar ke fama da su.